![](http://www.eidts.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/109734894_1628414987308267_8980467817504041156_o.jpg)
โรงเรียนวัดหัวคู้ (การอบรมด้านหุ่นยนต์)
เมื่อวันที่ 16 กรกฎาคม 2563 รองศาสตราจารย์บุณย์ชนะ ภู่ระหงษ์ อาจารย์ประจำภาควิชาคอมพิวเตอร์ เข้าพูดคุยความร่วมมือและการฝึกอบรมด้านหุ่นยนต์กับโรงเรียนวัดหัวคู้ ณ ศูนย์พัฒนานวัตกรรมและบริการทางวิศวกรรม คณะวิศวกรรมศาสตร์
![](http://www.eidts.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/109734894_1628414987308267_8980467817504041156_o.jpg)
อบรม SPRUT CAM for robotics
ศูนย์พัฒนานวัตกรรมเเละบริการทางวิศวกรรม คณะวิศวกรรมศาสตร์ ร่วมกับ บริษัท อัลฟ่าโซลูชั่น จำกัด จัดอบรม SPRUT CAM for robotics ให้กับคณาจารย์และนักศึกษา หลักสูตรหุ่นยนต์และปัญญาประดิษฐ์ และภาควิชาวิศวกรรมการวัดและควบคุม ในวันที่ 15-16 กรกฎาคม 2563 ณ อาคารวิศวกรรมการวัดคุม